ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಮನೆ ಪಡೆಯಲು ಕೂಡಲೇ ಈ ಮಾಡಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿ.

ಸಾರ್ವಜನಿಕರೇ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಈಗಾಗಲೇ ಬಡ ಜನರಿಗೆ ಮನೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಹಾಗೂ ಕಡಿಮೆ ಆದಾಯದ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾದ ಕುಟುಂಬದವರಿಗೆ ಮನೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆ-ಗ್ರಾಮಿನ್ (PMAY-G) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಕಂತಿನ ನಿಧಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು 540 ಕೋಟಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ಹಂಚಿಕೆಯು ಒಟ್ಟಾರೆ PVTG ವಸತಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ PM-JANMAN ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಿ ಒಂದು ಲಕ್ಷ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ದುರ್ಬಲ ಬುಡಕಟ್ಟು ಗುಂಪು (PVTG) ಫಲಾನುಭವಿ ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಜನವರಿ 15 ರಂದು, ಪಿಎಂ ಮೋದಿ ಅವರು ವೀಡಿಯೊ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಹಣವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು. ಮತ್ತು ಪಿವಿಟಿಜಿ ಫಲಾನುಭವಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂವಾದ ನಡೆಸಿದರು. ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ 100 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿಗಳಿಗೆ ಸವಲತ್ತುಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸಿದರು.

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು?

https://pmaymis.gov.in/ ನಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಮತ್ತು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮೋಡ್ ಮೂಲಕ PMAY 2023 ಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ‘ನಾಗರಿಕರ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ’ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

 

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮೂಲಕ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ?

ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು, ಫಲಾನುಭವಿಗಳು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಲಿಂಕ್ಡ್ ಸಬ್ಸಿಡಿ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಮನೆ ಸಾಲವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಎಂಪನೆಲ್ಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು. ಅವರು ಸರಿಯಾಗಿ ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿದ ಅರ್ಜಿ ನಮೂನೆಯೊಂದಿಗೆ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು.

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ LIG, EWS ಮತ್ತು MIG ವರ್ಗಗಳ ಮಾನದಂಡಗಳು ಯಾವುವು?

ವಾರ್ಷಿಕ ಆದಾಯವು ರೂ.3 ಲಕ್ಷ, ರೂ.3 ಲಕ್ಷದಿಂದ ರೂ.6 ಲಕ್ಷ, ಮತ್ತು ರೂ.6 ಲಕ್ಷದಿಂದ ರೂ.12 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ EWS (ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ದುರ್ಬಲ ವಿಭಾಗ) ಕುಟುಂಬ, LIG (ಕಡಿಮೆ ಆದಾಯ ಗುಂಪು) ಕುಟುಂಬ, ಮತ್ತು MIG ( ಮಧ್ಯಮ ಆದಾಯ ಗುಂಪು) ಕುಟುಂಬ, ಕ್ರಮವಾಗಿ ಮನೆ ಸಿಗುತ್ತದೆ.

Spread positive news

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *