ದೇಶದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ 15000 ರೂಪಾಯಿ ಹಣ.

ಪ್ರಿಯ ಓದುಗರೇ ಸರ್ಕಾರವು ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಪರವಾಗಿ ನಿಂತು ಹಾಗೂ ದೇಶದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಗುಡ್ ನ್ಯೂಸ್ ನೀಡಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ. ಹಾಗೂ ಮಹಿಳೆಯರು ಪಿಎಂ ವಿಶ್ವಕರ್ಮ ಯೋಜನೆ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕುಶಲಕರ್ಮಿಗಳು ಮತ್ತು ಕರಕುಶಲ-ಜನರ ಸಬಲೀಕರಣಗೆ ಹಣಕಾಸಿನ ನೆರವು 15,000 ರೂ.ವರೆಗೆ ಟೂಲ್‌ಕಿಟ್ ಖರೀದಿಗೆ ಸರ್ಕಾರವು ಮುಂದಾಗಿದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಈಗ ಏನಿದು ಟೂಲ್ ಕಿಟ್ ಯೋಜನೆ? ಎಷ್ಟು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ಧನ? ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ? ಎಂದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ.

 

ಟೂಲ್ಕಿಟ್ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ

(i) ರೂ.ವರೆಗಿನ ಟೂಲ್‌ಕಿಟ್‌ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ. ಮೂಲಭೂತ ತರಬೇತಿಯ ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಕೌಶಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದ ನಂತರ ಫಲಾನುಭವಿಗೆ 15,000 ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸುಧಾರಿತ ಟೂಲ್‌ಕಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಇ-ರೂಪಿ/ಇ-ವೋಚರ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಫಲಾನುಭವಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಧನವನ್ನು ವಿತರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

(ii) ವಿಶ್ವಕರ್ಮರಿಗೆ ತಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಆಧುನಿಕ ಪರಿಕರಗಳ ಕೌಶಲ್ಯಪೂರ್ಣ ನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿ ಪರಿಚಿತರಾಗಲು ಮತ್ತು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ಮತ್ತು ಕಿರು ವೀಡಿಯೊ ಟ್ಯುಟೋರಿಯಲ್‌ಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗುವುದು. ಸುಧಾರಿತ ಟೂಲ್‌ಕಿಟ್‌ಗಳು ವಿಶ್ವಕರ್ಮರಿಗೆ ಅವರ ಗುಣಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಪಾದಕತೆ ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

 

ಯಾರು ಯಾರು ಈ ಸೌಲಭ್ಯ ಪಡೆಯಬಹುದು? 

ಬಡಗಿ ! ದೋಣಿ ತಯಾರಕ | ಶಸ್ತ್ರತಯಾರಕ । ಕಮ್ಹಾರ| ಬುಟ್ಟಿ/ಚಾಪೆ/ಕಸಬರಿಕೆ/ನಾರು ನೇಯ್ಕೆಕಾರ , ಬೊಂಬೆ ಮತ್ತು ಆಟಿಕೆಗ (ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ) 1 ಅಕ್ಕಸಾಲಿಗ ಕುಂಬಾರ | ಚಮ್ಮಾರ/ಶೂ ತಯಾರಕ/ಪಾದರಕ್ಷೆ ಕಲಾಕಾರ ಸುತ್ತಿಗೆ ಮತ್ತು ಉಪಕರಣ ತ ಶಿಲ್ಪಿ (ಕಲ್ಲು ಕಟಿಯುವವ), ಒಡ್ಡರು ಗಾರೆ ಕೆಲಸದವ | ಕ್ಷೌರಿಕ | ಹೂಮಾಲೆ ತಯಾರಕ । ಮಡಿವಾಳ |

ದಾಖಲೆಗಳು ಅಥವಾ ಮಾಹಿತಿ: 

ನೋಂದಣಿಗಾಗಿ ಫಲಾನುಭವಿಯು ಆಧಾರ್, ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ, ಬ್ಯಾಂಕ್ ವಿವರಗಳು, ಪಡಿತರ ಚೀಟಿಯಂತಹ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಎ. ಫಲಾನುಭವಿಯು ಪಡಿತರ ಚೀಟಿ ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಅವನು/ಅವಳು ಕುಟುಂಬದ ಎಲ್ಲ ಸದಸ್ಯರ ಆಧಾರ್ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ಹಾಜರುಪಡಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. (ಅರ್ಹತೆಯ ಕುರಿತಾದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪ್ಯಾರಾ 4 (iv) ಅನ್ನು ಕುಟುಂಬದ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಕ್ಕಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಬಹುದು).

ಬಿ. ಫಲಾನುಭವಿಯು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಅವನು/ಅವಳು ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ತೆರೆಯಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ CSC ಮೂಲಕ ಹ್ಯಾಂಡ್‌ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

(ii) ಹೆಚ್ಚುವರಿ ದಾಖಲೆಗಳು ಅಥವಾ ಮಾಹಿತಿ: ಫಲಾನುಭವಿಯು ಸೂಚಿಸಿದಂತೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ದಾಖಲೆಗಳು ಅಥವಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು.

 

ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ? 

ಫಲಾನುಭವಿಗಳ ದಾಖಲಾತಿಯನ್ನು ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯತ್ ಮತ್ತು ನಗರ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಸ್ಥೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ CSC ಗಳ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಪೋರ್ಟಲ್ ಮೂಲಕ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅರ್ಜಿಯ ಮೂಲಕ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಮೂಲಕ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ವ್ಯಾಯಾಮವು ಕುಶಲಕರ್ಮಿಗಳು ಮತ್ತು ಕುಶಲಕರ್ಮಿಗಳ ಅರ್ಹ ಕುಟುಂಬಗಳ ವಿವರಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶ ಮತ್ತು ಸಾಲದ ಮೊತ್ತ, ಇತ್ಯಾದಿ ಸಂಬಂಧಿತ ವಿವರಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ. ಅರ್ಹ ಫಲಾನುಭವಿಗಳು ತಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ CSC ಮೂಲಕ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಕೆಳಗಿನ ದಾಖಲೆಗಳು ಅಥವಾ ಮಾಹಿತಿಯ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಫಲಾನುಭವಿಯು ಒದಗಿಸಬೇಕು:

 

ನೋಂದಣಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಹಂತಗಳು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿರುತ್ತವೆ:

(i) ನೋಂದಣಿಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸೇವಾ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಮೂಲಕ (CSC) ಅಥವಾ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಆಧಾರ್ ಆಧಾರಿತ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ ದೃಢೀಕರಿಸಿದ PM ವಿಶ್ವಕರ್ಮ ಪೋರ್ಟಲ್ ಮೂಲಕ ಪಡೆಯುವ ಮೂಲಕ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. API ಮೂಲಕ ಸ್ಕಿಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಸರ್ಕಾರಿ ಪೋರ್ಟಲ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಪೋರ್ಟಲ್ ಒಮ್ಮುಖವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಭಾಷೆಯ ಅಡೆತಡೆಯಿಲ್ಲದೆ ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪೋರ್ಟಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಹು-ಭಾಷಾ ಸಹಾಯವಾಣಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

(ii) ಫಲಾನುಭವಿಯು ನೇರವಾಗಿ ಅಥವಾ CSC ಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ ಗ್ರಾಮ ಮಟ್ಟದ ಉದ್ಯಮಿಗಳು (VLE ಗಳು) ಅಥವಾ ಗಣತಿದಾರರ ಮೂಲಕ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು.

Spread positive news

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *