ಗೃಹ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಯೋಜನೆ 55.18% ಮಹಿಳೆಯರ ನೋಂದಣಿ, ನಿಮ್ಮ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು?

ಗೃಹಲಕ್ಷ್ಮಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಒಂದು ವಾರದ ನಂತರ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 55.18 ಪ್ರತಿಶತ ಮಹಿಳೆಯರು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ ಅವರ ತವರು ಜಿಲ್ಲೆ ಮೈಸೂರು ನೋಂದಣಿಯಲ್ಲಿ ಬೆಳಗಾವಿ ನಂತರ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ.
ಗುರುವಾರ ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 6,91,620 ಮಹಿಳೆಯರ ಗುರಿಗೆ 3,94,129 ಮಹಿಳೆಯರು ಈ ಯೋಜನೆಯಡಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಬೆಳಗಾವಿಯಲ್ಲಿ 11,40,821 ಮಹಿಳೆಯರ ವಿರುದ್ಧ 6,82,329 ಮಹಿಳೆಯರು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲೇ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಎಂದು ಡಿಎಚ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಕರ್ನಾಟಕದಾದ್ಯಂತ 1,28,54,607 ಗುರಿಯ ಹೊಂದಲಾಗಿದ್ದು, ಈಗ ಒಟ್ಟು 70,92,824 ಮಹಿಳೆಯರು ಗೃಹ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಯೋಜನೆಯಡಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 22.26 ರಷ್ಟು ಮಹಿಳೆಯರು ಅಂದರೆ 2,71,516, 12,19,828 ಮಹಿಳೆಯರು ಯೋಜನೆಯಡಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರದಲ್ಲಿ 81.24 ಪ್ರತಿಶತ ಮಹಿಳೆಯರು, ಅಂದರೆ 2,33,987 ಗುರಿಯ ವಿರುದ್ಧ 1,90,089 ಮಹಿಳೆಯರು ಯೋಜನೆಯಡಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಜುಲೈ 25 ರಂದು ಒಂದೇ ದಿನ ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ವಿವಿಧ ಸರ್ಕಾರಿ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 43,886 ಮಹಿಳೆಯರು ನೋಂದಣಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ 222 ಗ್ರಾಮ ಒನ್ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ 19,291 ಮಹಿಳೆಯರು, 256 ಬಾಪೂಜಿ ಸೇವಾ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ 21,161 ಮಹಿಳೆಯರು, 30 ಕರ್ನಾಟಕ ಒನ್ ಮತ್ತು ಇತರೆ ನಗರ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಸೇವಾ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ 3,334 ಮಹಿಳೆಯರು ನೋಂದಣಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲಾಡಳಿತ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಈ ಹಿಂದೆ, ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳದ SMS ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಪಡಿತರ ಚೀಟಿಯ ಡೇಟಾದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರತಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ದಿನಕ್ಕೆ 60 ನೋಂದಣಿಗಳನ್ನು ಜಿಎಲ್ ಯೋಜನೆಯಡಿ ಸ್ಲಾಟ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಈಗ ಅವರು ನೇರವಾಗಿ ಪಡಿತರ ಚೀಟಿ ಸಂಖ್ಯೆ, ಮೊಬೈಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಒಟಿಪಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ಸಿಮ್ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಫೋನಿನೊಂದಿಗೆ ನೋಂದಣಿಗೆ ಬರಬಹುದು ಎಂದು ಬಾಪೂಜಿ ಸೇವಾ ಕೇಂದ್ರದ ನಿರ್ವಾಹಕರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಸಮಯ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10 ರಿಂದ ಸಂಜೆ 5.30 ರವರೆಗೆ ಇದೆ. ಆದರೆ, ಈಗ ನಾವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 9 ರಿಂದ ರಾತ್ರಿ 8 ರವರೆಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಸರ್ಕಾರದ ಆದೇಶವಿದೆ, ನಾಲ್ಕನೇ ಶನಿವಾರವೂ (ರಜೆ) ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಶುಕ್ರವಾರ ಬೆಳಗ್ಗೆಯಿಂದ ಸಂಜೆ 6ರವರೆಗೆ ಸುಮಾರು 300 ಮಹಿಳೆಯರ ನೋಂದಣಿ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಪಡಿತರ ಚೀಟಿ ಸಂಖ್ಯೆ ನೀಡಿರುವವರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ನೋಂದಣಿ ಮಾಡಿಸಬಹುದು. ಹಲವು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅಂತಹ ಕನಿಷ್ಠ 30 ಮಹಿಳೆಯರು ವಾಪಸ್‌ ಹೋದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

‘ಜೂನ್ 18ರಂದು ಗೃಹ ಜ್ಯೋತಿ ಯೋಜನೆಗೆ ಚಾಲನೆ ನೀಡುವ ಮೊದಲು ದಿನಕ್ಕೆ 300 ಮಂದಿ ವಿವಿಧ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದೆವು, ಗೃಹ ಜ್ಯೋತಿ ಮತ್ತು ಈಗ ಜಿಎಲ್ ಯೋಜನೆಗಳು (ಜುಲೈ 20) ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ನಂತರ, ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಜನರ ಸಂಖ್ಯೆ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಆಧಾರ್ ನವೀಕರಣ, ವಿದ್ಯುತ್, ನೀರು, ಬಿಎಸ್‌ಎನ್‌ಎಲ್ ಬಿಲ್‌ಗಳ ಸಂಗ್ರಹ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ನಾವು ಶುಕ್ರವಾರ ಜಿಎಲ್ ಯೋಜನೆಯಡಿ 300 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಹಿಳೆಯರ ನೋಂದಣಿ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ.

ನಾವು ಭಾನುವಾರವೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಈಗ ಸರ್ವರ್‌ಗಳು ವೇಗವಾಗಿವೆ. ಮೊದಲು ನಾವು ಪಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 8 ರಿಂದ ಸಂಜೆ 5 ರವರೆಗೆ, 9 ರಿಂದ ಸಂಜೆ 6 ರವರೆಗೆ ಮತ್ತು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10 ರಿಂದ ಸಂಜೆ 7 ರವರೆಗೆ. ಈಗ ನಾವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 8 ಗಂಟೆಗೆ ಬಂದು ಸಂಜೆ 7 ರವರೆಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಊಟದ ವಿರಾಮವಿಲ್ಲ. ನಾವು ಅದನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಾವು ಕನಿಷ್ಠ ಒಬ್ಬರಾದರೂ ಹೊರಬರುವಂತೆ ನಾವು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ನಮ್ಮ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಮಂದಿ ಇದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕರ್ನಾಟಕ ಒನ್‌ ಕೇಂದ್ರದ ಆಪರೇಟರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Spread positive news

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *