ನೀವು ಕುಳಿತಲ್ಲಿಯೇ ಮಳೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ನೋಡಬಹುದು

ಮೌಸಮ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಭಾರತದ ಹಲವಾರು ಹವಾಮಾನ ನಕ್ಷೆಗಳ ಮೂಲಕ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಹವಾಮಾನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಸ್ಥಳಕ್ಕಾಗಿ ಹವಾಮಾನ ಸ್ಥಿತಿಯ ವರದಿಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಬಲವಾದ ಡೇಟಾ ಕ್ಯಾಶಿಂಗ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಸರ್ವರ್‌ನಿಂದ ನಕಲಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ಹವಾಮಾನ ನಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಆಫ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹವಾಮಾನ ನಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮೌಸಮ್ ಅವರು ಅಧಿಕೃತ ಭಾರತೀಯ ಸರ್ಕಾರದ “ಉಪಗ್ರಹ ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನಗಳು” ಪುಟದಿಂದ ನೇರವಾಗಿ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸರ್ವರ್ ಪ್ರತಿ 30 ನಿಮಿಷಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ನಕ್ಷೆ ಡೇಟಾವನ್ನು ನವೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.

ಏನಿದು ಮೌಸಮ್ ಆ್ಯಪ್? ಕೃಷಿಯಲ್ಲಿ ಇದರ ಉಪಯೋಗ ಏನು? ಬನ್ನಿ ರೈತರೇ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆಯೋಣ.

ಪ್ರೀಯ ರೈತರೇ ಪ್ರಕೃತಿಯ ವಿಕೋಪದ ಕಾರಣದಿಂದ ರೈತರು ಈಗಾಗಲೇ ಸಾಕಷ್ಟು ಬೆಳೆಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಅದರಂತೆ ಸರ್ಕಾರವು ಕೂಡ ರೈತರಿಗೆ ಹಾನಿಯಾಗದಂತೆ ಹಾಗೂ ರೈತರ ಕಷ್ಟಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡಲು ಸರ್ಕಾರವು ರೈತರಿಗೆ ಬೆಳೆವಿಮೆ ಹಾಗೂ ಬೆಳೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡಲು ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ರೈತರು ತಮ್ಮ ಬೆಳೆಹಾನಿ ಹಾಗೂ ಬೆಳೆವಿಮೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡಲು ಸರ್ಕಾರ ಪ್ರವಾಹದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಈಗ ರೈತರು ಸಹ ತಮ್ಮ ಸುತ್ತ ಆಗುವ ಮಳೆ, ಗಾಳಿ, ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆ ಇವೆಲ್ಲವುಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಮೌಸಮ್ ಎಂಬ ಆ್ಯಪ್ ಬಂದಿದೆ. ಕೂಡಲೇ ರೈತರು ಇದನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಕೃಷಿಯಲ್ಲಿ ಹವಾಮಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆಯಬೇಕು.

ಮೌಸಮ್ ಆ್ಯಪ್ ವಿಶೇಷತೆಗಳು? 

ಇದರಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ನಗರಗಳ ತಾಪಮಾನ, ಆದ್ರ್ರತೆ, ಗಾಳಿಯ ವೇಗ ಮತ್ತು ಗಾಳಿಯ ದಿಕ್ಕು ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಹವಾಮಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೌಸಮ್ ಇದಲ್ಲದೆ, ಅಪಾಯಕಾರಿ ಹವಾಮಾನ ಸಮೀಪಿಸುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಂತೆ, ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಲು, ಮುಂದಿನ ಐದು ದಿನಗಳ ವರೆಗೆ ಸಂಭವಿಸಬಹುದಾದ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಗೆ ಅದರ ತೀವ್ರತೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಬಣ್ಣದ (ಕೆಂಪು, ಕಿತ್ತಳೆ ಮತ್ತು ಹಳದಿ) ಕೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ತರಹದ ಮಾಹಿತಿ ಒದಗಿಸುವ ಹವಾಮಾನ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಪ್ರತಿ ರಾಜ್ಯದ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿವೆ. IMDಯ ಮತ್ತೊಂದು ಆ್ಯಪ್ “ಮೇಘದೂತ್” ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ರೈತರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಆದರೆ ಈ “ಮೌಸಮ್” ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಆಗಿದೆ. ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ದ ಮುಖ್ಯ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವೇನೆಂದರೆ ಹತ್ತಿರದ ಹವಾಮಾನ ಕೇಂದ್ರದ ಮಾಹಿತಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಬಹುದಾದ ಮಳೆ, ಗುಡುಗು ಅಥವಾ ಸಂಭವಿಪಿಸಬಹುದಾದ ಇನ್ಯಾವುದೇ ತೀವ್ರ ಹವಾಮಾನದ ಬಗ್ಗೆ ತಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ನಗರ ಆಧಾರಿತ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ರಾಡಾರ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಸಹ ಇರುತ್ತವೆ.

ವಾಯುವ್ಯ, ಈಶಾನ್ಯ, ನೈಋತ್ಯ ಮತ್ತು ಆಗ್ನೇಯ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಮೌಸಮ್ ಹವಾಮಾನ ನಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾದ ಕೆಲವು ವಿಭಾಗಗಳಾಗಿವೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ದೈನಂದಿನ, ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ, ಮಾಸಿಕ ಮತ್ತು ಋತುಮಾನದ ಮಳೆಯ ವರದಿಗಳು ಲಭ್ಯವಿವೆ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಚಿತ್ರ ನಕ್ಷೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಅದು ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ಹವಾಮಾನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಂವಹನ ಮಾಡಲು ಸರಳಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ನಗರದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಮೋಡದ ರಚನೆಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು, ಇದು ದಿನವು ಬಿಸಿಯಾಗಿರಲಿ ಅಥವಾ ಮೋಡವಾಗಿರುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ಮುನ್ಸೂಚಿಸುವುದನ್ನು ಸರಳಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೌಸಮ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವದು ಹೇಗೆ?

1. ಮೂಬೈಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಸ್ಟೋರ್ (Google Play Store) ಅಥವಾ ಆಪಲ್ ಆಪ್ ಸ್ಟೋರಗೆ (Apple App Store) ಹೋಗಿ,

2. ಹುಡುಕಾಟ (Search) ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ “ಮೌಸಮ್” ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ (Mausam Application) ಎಂದು ಟೈಪ್ ಮಾಡಿ,

3. ಗೋಚರಿಸುವ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ “ಮೌಸಮ್” ಇಂಡಿಯನ್ ವೇದರ 66 (Mausam Indian Weather App) ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗೆ ಹೋಗಿ, ಮತ್ತು

4. ನಂತರ ನೀವು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಡೌನಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಬಳಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು

Spread positive news

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *