ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಲು ಕೇವಲ 7 ದಿನ ಬಾಕಿ.

ಸಾರ್ವಜನಿಕರೇ ಈಗಾಗಲೇ ಹಲವಾರು ಸರ್ಕಾರಿ ಯೋಜನೆ ಹಾಗೂ ಬ್ಯಾಂಕ್ ವ್ಯವಹಾರ ಹಾಗೂ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸಿಗುವ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು, ಮತ್ತು ಜನರಿಗೆ ಬೇಕಾಗುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸೌಲಭ್ಯಗಳ ಸವಲತ್ತು ಹಾಗೂ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಲುವಾಗಿ ಸರ್ಕಾರವು ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ನಂಬರ್ ಎಂಬುದನ್ನು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಗುರುತಿನ ಸಂಖ್ಯೆ ಆಗಿದೆ. ಕೃಷಿ ಸೌಲಭ್ಯ ಹಾಗೂ ಕೃಷಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲಸಗಳು, ಯೋಜನೆ ಪಡೆಯಲು ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಬಹು ಮುಖ್ಯ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ ಲಿಂಕ್ ಇದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ ಬರ ಪರಿಹಾರ, ಬೆಳೆವಿಮೆ, ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಕೃಷಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯಧನ ಸಿಗುತ್ತದೆ

ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಸರು, ವಿಳಾಸ, ಹುಟ್ಟಿದ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಹೇಗೆ?

* ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, https://myaadhaar.uidai.gov.in ಹೋಗಿ ಲಾಗಿನ್ ಮಾಡಿ.

* ಇದರ ನಂತರ, ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಆಯ್ಕೆಗೆ ಹೋಗಿ.

* ವಿವರಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ, ಪರಿಶೀಲನಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿ.

* ಈಗ ಹೈಪರ್-ಲಿಂಕ್ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಡ್ರಾಪ್ ಡೌನ್ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಹೋಗಿ.

* ಗುರುತಿನ ಪುರಾವೆ ಮತ್ತು ವಿಳಾಸ ದಾಖಲೆಯ ಪುರಾವೆ” ಆಯ್ಕೆ ಇರುತ್ತದೆ, ಅದನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ.

ಇದರ ನಂತರ, ಮುಂದಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಇತರ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು, ಅದರ ಮೂಲಕ ನೀವು ನವೀಕರಿಸಲು ಬಯಸುವ ಮಾಹಿತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತೀರಿ. ಆಧಾರ್ನಲ್ಲಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀವು ಉಚಿತವಾಗಿ ಹೇಗೆ ನವೀಕರಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ಮೂಲಕ ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

 

ಆಧಾರ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಎಷ್ಟು ಸಮಯದವರೆಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿ ನವೀಕರಿಸಬಹುದು?

ಡಿಸೆಂಬರ್ 14, 2023 ರವರೆಗೆ ನೀವು ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಸರು, ವಿಳಾಸ ಮತ್ತು ಹುಟ್ಟಿದ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ನವೀಕರಿಸಬಹುದು. ಇದರ ನಂತರ, ನೀವು ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಶುಲ್ಕವಾಗಿ 50 ರೂ.ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು. 10 ವರ್ಷ ಹಳೆಯ ಆಧಾರ್ ಅನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯಗೊಳಿಸಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾದ ಐಡಿಯಾಗಿದೆ. ಇಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಂಚನೆಯ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಆಗಾಗ ಮುನ್ನೆಲೆಗೆ ಬರುತ್ತವೆ. ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ವಂಚನೆಯಿಂದ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು, ಯುಐಡಿಎಐ 10 ವರ್ಷ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹಳೆಯದಾದ ಆಧಾರ್ ಅನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲು ಜನರಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ.

 

ಹೊಸ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಆನ್ಲೈನ್ ಮೂಲಕ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ?

https://uidai.gov.in/kn/my-aadhaar-kn/get-aadhaar-ka.html

ಈ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ ಅಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಈ ತಂತ್ರಾಂಶದಿಂದ ಉಚಿತ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಪಡೆಯಿರಿ

Spread positive news

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *