ಇನ್ಮುಂದೆ ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ನಲ್ಲಿ ಸಿಗುತ್ತೆ ಪ್ರವಾಹ ಮುನ್ಸೂಚನೆ

ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಮೊಬೈಲ್ ನಲ್ಲೇ ಪ್ರವಾಹ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ಮಾಹಿತಿ ಲಭ್ಯವಾಗುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ ಹೆಜ್ಜೆ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ಲಡ್ ವಾಚ್ ಎನ್ನುವಂತ ಆಪ್ ಕೂಡ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಕೇಂದ್ರ ಜಲ ಆಯೋಗದ (ಸಿಡಬ್ಲ್ಯೂಸಿ) ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಶ್ರೀ ಕುಶ್ವಿಂದರ್ ವೋಹ್ರಾ ಅವರು ಇಂದು ಪ್ರವಾಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ನೈಜ ಸಮಯದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ 7 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ “ಫ್ಲಡ್ ವಾಚ್” ಎಂಬ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು.

ಆಂತರಿಕವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಬಳಕೆದಾರ ಸ್ನೇಹಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಓದಬಹುದಾದ ಮತ್ತು ಆಡಿಯೊ ಪ್ರಸಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿಯು 2 ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನ ಪ್ರಮುಖ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ನೈಜ-ಸಮಯದ ಪ್ರವಾಹ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಬಳಕೆದಾರರು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ನವೀಕೃತ ಪ್ರವಾಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು.

ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ವಿವಿಧ ಮೂಲಗಳಿಂದ ನೈಜ-ಸಮಯದ ನದಿ ಹರಿವಿನ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಹತ್ತಿರದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಹ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯನ್ನು ಸಹ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಹ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಮುಖಪುಟದಲ್ಲಿಯೇ ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು.

ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ನಕ್ಷೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಮುನ್ಸೂಚನೆ ಸೇರಿವೆ, ಅಲ್ಲಿ ಬಳಕೆದಾರರು ನಕ್ಷೆಯಿಂದ ನಿಲ್ದಾಣವನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಸಿಡಬ್ಲ್ಯೂಸಿ ಪ್ರವಾಹ ಮುನ್ಸೂಚನೆ (24 ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ) ಅಥವಾ ಪ್ರವಾಹ ಸಲಹೆಯನ್ನು (7 ದಿನಗಳವರೆಗೆ) ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಬಳಕೆದಾರರು ಹುಡುಕಾಟ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ನಿಲ್ದಾಣದ ಹೆಸರನ್ನು ಸಹ ಹುಡುಕಬಹುದು. ಡ್ರಾಪ್ ಡೌನ್ ನಿಂದ ನಿಲ್ದಾಣದ ಹೆಸರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದಾಗ ಸ್ಥಳವನ್ನು ನಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಜೂಮ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ರಾಜ್ಯವಾರು / ಜಲಾನಯನವಾರು ಪ್ರವಾಹ ಮುನ್ಸೂಚನೆ (24 ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ) ಅಥವಾ ಪ್ರವಾಹ ಸಲಹೆಯನ್ನು (7 ದಿನಗಳವರೆಗೆ) ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಡ್ರಾಪ್ಡೌನ್ ಮೆನುನಿಂದ ರಾಜ್ಯವಾರು ಅಥವಾ ಜಲಾನಯನ ಪ್ರದೇಶವಾರು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ನಿಲ್ದಾಣಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.

ಆಯಪ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಮಾತನಾಡಿದ ವೋಹ್ರಾ, “ದೇಶದಲ್ಲಿ ನೈಜ ಸಮಯದ ಪ್ರವಾಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಪ್ರವಾಹ ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ “ಫ್ಲಡ್ ವಾಚ್” ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲು ನಾವು ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತೇವೆ.

ಪಿಎಂ ಕಿಸಾನ್ ಅನರ್ಹರ ಪಟ್ಟಿ ಬಿಡುಗಡೆ: ರೈತರಿಗೆ ಶಾಕ್?

ರೇಷನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಗೆ ಹೆಸರು ಸೇರಿಸುವುದು/ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ?

ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ ಚಾಟ್‌ಬಾಟ್ ಬಳಸಿ ಗೃಹ ಲಕ್ಷ್ಮೀ ಯೋಜನೆಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ?

ರೇಷನ್‌ ಕಾರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಮನೆ ಯಜಮಾನಿ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಪ್ರಾರಂಭ | Ration Card Update

ಬಳಕೆದಾರ ಸ್ನೇಹಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ವ್ಯಾಪಕ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಆಯಪ್ ಅನ್ನು ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಸ್ಟೋರ್ನಿಂದ ಉಚಿತವಾಗಿ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಆಪಲ್ ಐಒಎಸ್ ನಲ್ಲಿಯೂ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ.

“ಫ್ಲಡ್ ವಾಚ್” ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ನಿಖರ ಮತ್ತು ಸಮಯೋಚಿತ ಪ್ರವಾಹ ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸಲು ಉಪಗ್ರಹ ದತ್ತಾಂಶ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ, ಗಣಿತದ ಮಾಡೆಲಿಂಗ್ ಮತ್ತು ನೈಜ-ಸಮಯದ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಂತಹ ಸುಧಾರಿತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನೊಂದಿಗೆ, ಬಳಕೆದಾರರು ದೇಶದ ಪ್ರವಾಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಅಗತ್ಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ಬಳಕೆದಾರ ಸ್ನೇಹಿ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುವುದನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರವಾಹ ಘಟನೆಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

WhatsApನಲ್ಲೇ ನಿಮ್ಮ ಆಧಾರ್, ಪ್ಯಾನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಡೌನ್ ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ

ಮಿಶ್ರ ಬೆಳೆ ಬೆಳೆದು ಯಶಸ್ಸು ಕಂಡ ಪ್ರಗತಿಪರ ರೈತ

Spread positive news

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *