ರೈತರೇ ಪಿಎಂ ಕಿಸಾನ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಈ ತಪ್ಪುಗಳಿದ್ದರೆ ಮೊಬೈಲ್ ನಿಂದಲೇ ತಿದ್ದುಪಡಿ

ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಯೋಜನೆಯಾದ ಪಿಎಂ ಕಿಸಾನ್ ಸಮ್ಮಾನ್ ನಿಧಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ರೈತರಿಗೆ ವಾರ್ಷಿಕ 6000 ರೂ. ಮೂರು ಕಂತುಗಳಲ್ಲಿ 2 ಸಾವಿರ ಹಣವನ್ನು ರೈತರ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿತಿ ಬಲಪಡಿಸಲು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಯಮಾನುಸಾರ ಎಲ್ಲಾ ಅಗತ್ಯ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ರೈತರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಈ ಹಣವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರದ ಕಡೆಯಿಂದ 13ನೇ ಕಂತು ಯೋಜನೆಯ ವರ್ಗಾವಣೆಯಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೈತರ ಖಾತೆಗೆ ಹಣ ಬಂದಿಲ್ಲ.

ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಹೋಗುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ತಪ್ಪಾದ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ ಸಂಖ್ಯೆ, ಆಧಾರ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಇ-ಕೆವೈಸಿ ಮಾಡದ ಕಾರಣ ಕೆಲವು ಅರ್ಹ ಅರ್ಜಿದಾರರ ಹಣ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಪರಿಹರಿಸಬಹುದು. ಅನೇಕ ರೈತರು ಹೆಸರು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ, ಆಧಾರ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ಹೆಸರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು.

ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಸರು, ಆಧಾರ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಸೇವೆಯು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಉಚಿತವಾಗಿದೆ. ಇಡೀ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಡಿಬಿಟಿ ಕೃಷಿ ಬಿಹಾರದ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ವಿವರಿಸಿದೆ. ಹೆಸರನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಂಪಾದಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಇತರ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ.

ಹೆಸರನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವುದು ಹೇಗೆ?

-ಮೊದಲು PM ಕಿಸಾನ್ ಅವರ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಹೋಗಿ – https://pmkisan.gov.in/.

-ಬಳಿಕ ಫಲಾನುಭವಿಯ ಹೆಸರು ಬದಲಾವಣೆ ಎಂಬ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು (ಚೇಂಜ್ ಬೆನಿಫಿಶಿಯರಿ ನೇಮ್) ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಬೇಕು.

-ಅಲ್ಲಿ ಕೇಳಲಾದ ಆಧಾರ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಮೂದಿಸಬೇಕು.

-ಡೇಟಾಬೇಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಿದಾಗ ಆಧಾರ್ ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಕೇಳುತ್ತದೆ.ಡೇಟಾಬೇಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಧಾರ್ ಅನ್ನು ಉಳಿಸದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಜಿಲ್ಲಾ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು.

-ಮುಂದಿನ ಹಂತದಲ್ಲಿ, ನೋಂದಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ, ರೈತರ ಹೆಸರು, ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ವಿಳಾಸ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸಬೇಕು.

-ಈಗ KYC ಅನ್ನು ಕೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲು ಕೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರು, ಹುಟ್ಟಿದ ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ವಿನಂತಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವುದು ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ.

-ಮುಂದಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಆಧಾರ್ ಸೀಡಿಂಗ್ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುವುದು.

ತಪ್ಪದೇ ಇದನ್ನು ನೋಡಿ

ಗೃಹ ಜ್ಯೋತಿ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಹೊಸ ನಿಯಮ ಜಾರಿ: ಇಂಧನ ಸಚಿವ ಕೆಜೆ ಜಾರ್ಜ್

ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ ಚಾಟ್‌ಬಾಟ್ ಬಳಸಿ ಗೃಹ ಲಕ್ಷ್ಮೀ ಯೋಜನೆಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ?

ಕಂತು ಸಿಗದಿದ್ದರೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ

ಪಿಎಂ ಕಿಸಾನ್ ಸಮ್ಮಾನ್ ನಿಧಿ ಯೋಜನೆಯ 13 ನೇ ಕಂತು ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಗೆ ಬರದಿದ್ದರೆ, ಕೆಲವು ಸಂಖ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕರೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ದೂರನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಬಹುದು. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಸಹಾಯವಾಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ 011-24300606 ಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಈ ಬಾರಿ 8 ಕೋಟಿ ರೈತರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ 16 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆಯಾಗಿದೆ.

Spread positive news

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *