ಕೇವಲ 1 ಲಕ್ಷ ಕಟ್ಟಿದರೆ ಸಾಕು ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಮನೆ ಸಿಗುತ್ತದೆ.

ಫಲಾನುಭವಿಗಳು 1 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಕಟ್ಟಿದರೆ ಸಿಗಲಿದೆ ಮನೆ! ಈಗ ಮನೆ ಪಡೆಯುವವರು ಒಂದು ಲಕ್ಷ ಕಟ್ಟಿದರೆ ಸಾಕು. ಹೌದು ಸರ್ಕಾರವು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಗುಡ್ ನ್ಯೂಸ್ ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಕೊಳೆಗೇರಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ನಿಗಮದಿಂದ ಒಳ್ಳೆಯ ನಿರ್ಧಾರ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ. ಏನೆಂದರೆ ಇನ್ನೂ ಮುಂದೆ ಫಲಾನುಭವಿಗಳು ಕೇವಲ ಒಂದು ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಕಟ್ಟಿದರೆ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮನೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಸರ್ಕಾರವು ಹಣ ನೀಡಲಿದೆ. ಫಲಾನುಭವಿಗಳು ಕೇವಲ ಒಂದು(1) ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಕಟ್ಟಿದರೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮನೆ ನಿರ್ಮಾಣ ಸರ್ಕಾರವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾದರೆ ಬನ್ನಿ ಈ ಮನೆ ಯಾವ ಯೋಜನೆ? ಹಾಗೂ ಈ ಮನೆ ಪಡೆಯಲು ಯಾರು ಅರ್ಹರು? ಅರ್ಜಿ ಎಲ್ಲಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು? ಎಂದು ಮಾಹಿತಿ ತಿಳಿಯೋಣ.

ಕೇವಲ

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು?

https://pmaymis.gov.in/ ನಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಮತ್ತು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮೋಡ್ ಮೂಲಕ PMAY 2023 ಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ‘ನಾಗರಿಕರ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ’ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

 

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಅರ್ಜಿ ನಮೂನೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಅರ್ಹತಾ ಮಾನದಂಡಗಳು ಯಾವುವು?

ಫಲಾನುಭವಿ ಅಥವಾ ಮನೆಯ ಯಾವುದೇ ಸದಸ್ಯರು ಯೋಜನೆಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಲು ಪಕ್ಕಾ ಮನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಾರದು. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು 21 ಚದರ ಮೀಟರ್‌ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿರುವ ಪಕ್ಕಾ ಮನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮನೆಯ ವರ್ಧನೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಹರಾಗಬಹುದು. ವೈವಾಹಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ, ಕುಟುಂಬದ ವಯಸ್ಕ ಗಳಿಸುವ ಸದಸ್ಯರು ಯೋಜನೆಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ 2023 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಯಾರು ಅರ್ಹರಾಗಿಲ್ಲ?

PMAY 2023 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಅರ್ಹರಲ್ಲದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ವಾರ್ಷಿಕ ಆದಾಯ ರೂ.18 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು; ದೇಶದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಪಕ್ಕಾ ಮನೆ ಇದೆ; ಮತ್ತು ಈ ಹಿಂದೆ ಸರಕಾರದಿಂದ ವಸತಿ ಭತ್ಯೆ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮೂಲಕ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ?

ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು, ಫಲಾನುಭವಿಗಳು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಲಿಂಕ್ಡ್ ಸಬ್ಸಿಡಿ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಮನೆ ಸಾಲವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಎಂಪನೆಲ್ಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು. ಅವರು ಸರಿಯಾಗಿ ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿದ ಅರ್ಜಿ ನಮೂನೆಯೊಂದಿಗೆ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು.

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ LIG, EWS ಮತ್ತು MIG ವರ್ಗಗಳ ಮಾನದಂಡಗಳು ಯಾವುವು?

ವಾರ್ಷಿಕ ಆದಾಯವು ರೂ.3 ಲಕ್ಷ, ರೂ.3 ಲಕ್ಷದಿಂದ ರೂ.6 ಲಕ್ಷ, ಮತ್ತು ರೂ.6 ಲಕ್ಷದಿಂದ ರೂ.12 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ EWS (ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ದುರ್ಬಲ ವಿಭಾಗ) ಕುಟುಂಬ, LIG (ಕಡಿಮೆ ಆದಾಯ ಗುಂಪು) ಕುಟುಂಬ, ಮತ್ತು MIG ( ಮಧ್ಯಮ ಆದಾಯ ಗುಂಪು) ಕುಟುಂಬ, ಕ್ರಮವಾಗಿ.

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಆವಾಸ್ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೋಮ್ ಲೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಬ್ಸಿಡಿ ಪಡೆಯಲು ಕೊನೆಯ ದಿನಾಂಕ 31 ಡಿಸೆಂಬರ್ 2024 ಆಗಿದೆ . CLSS ಅಡಿಯಲ್ಲಿ MIG(I & II) ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಕೊನೆಯ ದಿನಾಂಕವನ್ನು 31 ಡಿಸೆಂಬರ್ 2024 ಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆಫ್ಲೈನ್ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ನಾಗರಿಕ ಸೇವಾ ಕೇಂದ್ರ ಅಥವಾ ಗ್ರಾಮ ಒನ್ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು.

Spread positive news

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *